new thread Gửi trả lời
Results 1 to 2 of 2
    Cảm Ơn
    2
    Được cảm ơn 16 lần trong 8 bài
    3
    Normal

Số lần cộng|trừ: 0 lần
    Tài sản
    Nhẫn Kim Cương  

Default Những món quà ý nghĩa tặng thầy , cô trong ngày 20/11 !

Xin chào mọi người , hẳn là trong số học sinh chúng ta , không ai có thể quên được một ngày đặc biệt và cực kỳ ý nghĩa , đó chính là ngày 20 tháng 11 !
    Và hôm nay , tôi , Yoh Asakura , sẽ hướng dẫn các bạn làm những đồ handmade tặng thầy , cô giáo trong ngày 20/11 !

1/ Món quà cực kỳ đơn giản , sâu sắc nhưng đầy ý nghĩa ! Thay vì chạy tất bật khắp nơi hỏi mua thứ này, mua thứ khác , sao các bạn không tự vẽ một bức tranh, hay một " bíc báo " đẹp tặng thầy cô nhỉ ? Có lẽ , các thầy, cô giáo của các bạn sẽ thích lắm đấy, còn hơn là các bạn cứ đi mua cái này cái nọ , lúc đấy có khi cô còn mắng ! Trên đó có thể ghi một vài dòng, nói về thầy cô , vẽ vài bông hoa điểm 10 chẳng hạn ?

Một tấm thiệp hay một món quà tự tay bạn làm!

2/ Với những bạn thích " kỹ xảo" và thích tặng những món quà "công phu" và "trang nhã " thì sau đây , sẽ là hướng dẫn tỉ mỉ để các bạn làm một lẵng hoa giấy đẹp mắt !

Chuẩn bị:

Dây thừng loại to,

dây thừng loại nhỏ,

súng bắn keo,

keo nến,kéo,

giỏ giấy cứng.

Các bước làm:

Bạn lột ruy băng làm nơ trang trí ở giỏ giấy cứng ra. Sau đó, dùng súng bắn keo đã đặt sẵn keo nến, bạn gắn đầu sợi dây thừng vào một điểm ở gần đáy giỏ rồi quấn dần dần xung quanh giỏ giấy cứng..

Quấn dây thừng xung quanh cho tới tận mép giỏ thì dùng keo gắn đầu dây lại. Khi quấn qua 2 lỗ xách thì bạn quấn bình thường. Sau đó, dùng keo gắn 4 mép xung quanh lỗ xách. Dùng kéo hoặc dao sắc cắt đi đoạn dây thừng bịt kín lỗ xách.

Cách làm quai xách: Bạn có thể tết 3 hoặc tết 5, ở đây, chúng tôi giới thiệu cách xoắn dây. Bạn lấy hai đoạn dây thừng chập vào nhau. Lấy dây thừng nhỏ buộc một đầu lại. Sau đó xoắn hai dây quấn lấy nhau. Cứ mỗi đoạn lại buộc dây thừng nhỏ để cố định. Khi làm xong quai xách thì bạn gắn vào giỏ.

Sản phẩm của chúng ta:

3/ Với những bạn học giỏi , khá, đứng trong tốp 10 của lớp hoặc đặc biệt là những bạn hay đứng cuối sổ thì cũng rất đơn giản thôi, lựa chọn sẽ là :

Một vài điểm số thật oách - chẳng bao giờ "hết mốt"

Điểm tốt ở đây là những điểm 9, điểm 10 trong bài kiểm tra hay những lần kiểm tra bài cũ rồi thì xung phong phát biểu ý kiến. Đây có lẽ món quà mà thầy cô nào cũng thích, cũng hài lòng và nó luôn là món quà có ý nghĩa nhất trong ngày 20/11. Nhiều teen cho rằng quà thì phải gắn liền với vật chất, số tiền nhưng teen đã nhầm rồi đấy! Quan trọng là ở chỗ món quà đó có khiến cho người được nhận vui hay không mà thôi.

Cô giáo mình cũng đã nói :
    “Các em chăm chỉ học như thế này chính là món quà lớn nhất dành tặng các thầy, các cô rồi đó!”

4/ Với những bạn thích văn nghệ , hát hay , múa giỏi , thì một tiết mục văn nghệ hay cũng không phải là một ý tồi !
    Những màn trình diễn "cây nhà lá vườn"

Đó có thể là những bài hát, lời ca gửi tặng đến các thầy cô nhân ngày này. Người ta có câu “hát hay không bằng hay hát” thế nên việc một bạn thường ngày vốn tính rụt rè, nhút nhát, hôm nay bỗng nhiên xung phong hát tặng cô và cả lớp một bài thì còn gì bằng nữa. Hay cả lớp, hoặc một số bạn cũng có thể “đồng hành” cùng nhau, đứng lên tặng cô một bài hát thật cảm động kèm theo lời chúc chân thành xuất phát tự đáy lòng mình. Nếu không thì teen cũng có thể biểu diễn một màn ảo thuật để tạo sự bất ngờ và kinh ngạc dành cho các thầy, các cô. Không quên kết thúc màn biểu diễn là teen từ từ lấy ra một bông hoa hồng, một tấm thiệp xinh xinh để tặng thầy, cô giáo.

Nhưng teen cũng đừng lợi dụng vấn đề này quá để tung ra “các chiêu câu giờ” dành cho thầy cô đấy nhé!

Món quà tuy nhỏ bé nhưng nó lại là những kỉ niệm đáng ghi nhớ mãi trong lòng chúng ta và trong lòng thầy cô giáo đấy teen à! Đừng “coi thường” những món quà có một không hai này nhé!

5/ Một cuốn sách hay…

Chắc chắn đến 80% là các thầy cô đều thích đọc sách nên tặng một món quà "đúng lĩnh vực" yêu thích chắc chắn sẽ làm thầy cô vui. Đương nhiên là chúng mình phải tặng một cuốn sách mà thầy cô chưa có trên kệ sách ở nhà rồi. Được thế thì phải có một người tình nguyện làm “điệp viên” điều tra về loại sách yêu thích của thầy cô, hay đến tận nhà "thám thính" tủ sách của “gia chủ”… Hoặc hay hơn nữa là để ý xem thời điểm hiện tại thầy cô đang quan tâm đến vấn đề gì để chọn loại sách phù hơp. Nếu thầy mới bắt đầu trồng cây cảnh thì tặng thầy những cuốn sách về chăm sóc cây… nhiều nhiều lắm những cuốn sách hấp dẫn. Chỉ cần teen tinh tế một chút thôi, chắc chắn thầy cô sẽ bất ngờ lắm khi thấy học trò cực kỳ quan tâm đến mình.

Không quên thầy cô giáo cũ

Một chiếc khăn quàng ấm áp cho mùa đông, hay một bó hoa của lũ học trò ngày xưa về thăm lại thầy cô giáo cũ cũng đủ khiến những người “lái đò” cảm thấy ấm lòng vì học trò đã không quên mình. Hay chỉ đơn giản là đến và trò chuyện với thầy cô về những kỉ niệm năm xưa, những trò nghich ngợm tai quái của đám “nhất quỹ, nhì ma, thứ ba học trò” thôi cũng đã là món quà vô cùng quý giá với các thầy cô rồi.

Thật đơn giản để gửi đến các thầy các cô giáo sự biết ơn và lòng kính trọng của mình phải không các bạn? Không chỉ là giá trị vật chất mà đôi khi chỉ là những hàng động việc làm của mình cũng là món quà đặc biệt và ý nghĩa.

Vậy nhé , teen đã biết chọn món quà gì cho hợp chưa ? Hẹn gặp lại lần sau !

Thân ái
    (Yoh Asakura)

Các bài viết liên quan:

+5 EXP
    Unregistered hãy cùng Yoh Asakura xây dựng diễn đàn tienganh123.com nhé

2. The Following User Says Thank You to Yoh Asakura For This Useful Post:

Banh_gao (11-16-2012)

Cảm Ơn
    0
    1
    None

Số lần cộng|trừ: 0 lần

bạn ơi khá đấy

Unregistered hãy cùng nguyenthihangdaotac xây dựng diễn đàn tienganh123.com nhé

4. The Following User Says Thank You to nguyenthihangdaotac For This Useful Post:

kurobakaito (11-13-2012)

Bookmarks

Quy Định Gửi Bài