new thread Gửi trả lời
Results 1 to 6 of 6
    Cảm Ơn
    41
    Được cảm ơn 295 lần trong 145 bài
    9
    MASTER

Số lần cộng|trừ: 0 lần
    Tài sản
    Nhẫn Kim Cương  Thẻ Chia Tay  

Default Đừng bao giờ ngã giá với yêu thương!

P/S: I hope everyone enjoy these messages, and seek for your own happiness not at the discount or bargain price...

Đừng bao giờ ngã giá với yêu thương!

Không ai muốn trong cuộc đời mình phải cắn răng để nuôi vào lòng những nuối tiếc. Thế nên, đừng để yêu thương như nắm cát trôi qua kẽ tay hững hờ…Đừng bao giờ định giá và kì kèo để được yêu thương. Hạnh phúc không phải thứ bạn phải chìa tay xin, nếu họ thật lòng yêu, thì bằng mọi cách họ sẽ cho bạn được hạnh phúc! Không có ai van nài người khác để mình được vui, thứ cảm giác dành được lúc đó có chăng cũng là tự thương hại chính mình.

Đừng bao giờ mang nước mắt để so sánh những nỗi buồn của nhau. Có thước đo hoàn hảo nào cho những vết thương lòng sâu hoắm? Đừng nghĩ chỉ mỗi mình buồn mà người ta không hề hụt hẫng. Đừng nghĩ chỉ mỗi nước mắt mình biết đắng, phía sau đó còn là tổn thương chất chồng của một người khác mà họ không hề nói ra.

Hãy học cách đặt cảm giác không phải của chính mình vào đôi mắt của bản thân, để cảm thông và hiểu cho nhau thêm đôi chút. Một câu xin lỗi trước dù biết mình chẳng làm sai, một tí chút nhún nhường trong lòng tự trọng so với việc mất nhau, cái nào sẽ là giá đắt?

Không ai muốn trong cuộc đời mình phải cắn răng để nuôi vào lòng những nuối tiếc. Thế nên, đừng để yêu thương như nắm cát trôi qua kẽ tay hững hờ…

Đừng mặc cả để trao cho nhau những hạnh phúc giản đơn, cứ cho đi rồi mình ắt sẽ có lại. Toan tính thiệt hơn, chần chừ rồi nghi ngại, thương yêu sẽ rớt rơi dần, và biến mất lúc nào chẳng hay…

Đừng đặt nỗi buồn của chính ta lên vai một kẻ khác, đừng để nỗi lo của mình thành nặng gánh cho những người ngoài kia… Học cách đặt niềm vui của ta lên đôi môi người khác, và nuốt nước mắt của người vào tận trái tim ta…

Đừng trao quyền khiến mình bị tổn thương cho bất kì ai, và cũng đừng quá tin ai mà trao cho họ toàn quyền để mình được hạnh phúc. Chúng ta vĩnh viễn không cầu xin niềm vui từ một kẻ khác, hạnh phúc có chân sẽ đến với những người xứng đáng và bỏ đi với những kẻ không biết học lấy cách nâng niu.

Đừng xua đuổi tình yêu như thể mình không đáng được người ta yêu. Và cũng đừng bi lụy tình yêu như thể nó là cả sự sống. Không có ai được chỉ định sẽ là của ai mãi mãi, bởi mãi mãi ở đâu, không một ai biết, không một ai hay?

Đừng bao giờ ngã giá với thương yêu và ngã giá với chính bản thân. Ai cũng có quyền được hạnh phúc theo cách mình muốn, chỉ là với ai, ở đâu, và đến bao giờ?

Sưu tầm

Các bài viết liên quan:

+4 EXP
    Last edited by Sweetofloves; 05-15-2013 at 01:18 AM.
    Unregistered hãy cùng Sweetofloves xây dựng diễn đàn tienganh123.com nhé

2. The Following 5 Users Say Thank You to Sweetofloves For This Useful Post:

bigbangofthemusic (05-16-2013), duongthaihoa (05-29-2013), nobita tốt bụng (05-15-2013), sakuradn (05-15-2013), thanhloan1996 (05-16-2013)

sakuradn is online now Customer Service Manager EC123
    Lover

Cảm Ơn
    1,867
    Được cảm ơn 1,904 lần trong 810 bài
    15
    MASTER

"Đừng xua đuổi tình yêu như thể mình không đáng được người ta yêu. Và cũng đừng bi lụy tình yêu như thể nó là cả sự sống. Không có ai được chỉ định sẽ là của ai mãi mãi, bởi mãi mãi ở đâu, không một ai biết, không một ai hay?"

câu này chị cần đấy!

Ngày mai,nắng lên,em sẽ lại cười!

4. The Following User Says Thank You to sakuradn For This Useful Post:

bigbangofthemusic (05-16-2013)

Cảm Ơn
    41
    9
    MASTER

Tài sản

Quote Originally Posted by sakuradn View Post

"Đừng xua đuổi tình yêu như thể mình không đáng được người ta yêu. Và cũng đừng bi lụy tình yêu như thể nó là cả sự sống. Không có ai được chỉ định sẽ là của ai mãi mãi, bởi mãi mãi ở đâu, không một ai biết, không một ai hay?"

câu này chị cần đấy!
    Đừng đặt nỗi buồn của chính ta lên vai một kẻ khác, đừng để nỗi lo của mình thành nặng gánh cho những người ngoài kia… Học cách đặt niềm vui của ta lên đôi môi người khác, và nuốt nước mắt của người vào tận trái tim ta…

Sao lại xoáy hic

6. The Following User Says Thank You to Sweetofloves For This Useful Post:

bigbangofthemusic (05-16-2013)

Cảm Ơn
    600
    Được cảm ơn 511 lần trong 197 bài
    4
    MASTER

Đừng trao quyền khiến mình bị tổn thương cho bất kì ai, và cũng đừng quá tin ai mà trao cho họ toàn quyền để mình được hạnh phúc. Chúng ta vĩnh viễn không cầu xin niềm vui từ một kẻ khác, hạnh phúc có chân sẽ đến với những người xứng đáng và bỏ đi với những kẻ không biết học lấy cách nâng niu.
    E thik câu này nhất chị ơi...

+1 EXP
    ♥•.ღ°• Chứng nhận •.ღ°•♥

♥☆.•° *VÔ CÙNG NGỖ NGHỊCH* °•.☆♥

8. The Following 2 Users Say Thank You to nobita tốt bụng For This Useful Post:

bigbangofthemusic (05-16-2013), Sweetofloves (05-16-2013)

Cảm Ơn
    109
    Được cảm ơn 81 lần trong 46 bài
    2
    Professional

chị sweet viết hay ghê à, e chả bik cmt như thế nào cho phù hợp

►_◄๖ۣۜF╚(•⌂•)╝ FOREVER ALONE╚(•⌂•)╝๖ۣۜA ►_◄

10. The Following User Says Thank You to bigbangofthemusic For This Useful Post:

nobita tốt bụng (05-16-2013)

Cảm Ơn
    41
    9
    MASTER

Tài sản

bài này chị sưu tầm ko phải chị biết , nhưng thấy hay nên pót chia sẽ cùng m.n thôi. Glad everyone ẹnoy it

12. The Following User Says Thank You to Sweetofloves For This Useful Post:

nobita tốt bụng (05-16-2013)

Bookmarks

Quy Định Gửi Bài